ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
วันพฤหัสบดีที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 15.00 น. สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดกำแพงเพชร ว่าที่ พ.ต.ดำริห์ ติยะวัฒน์ ผู้อำนวยการ สกร.จังหวัดกำแพงเพชร มอบหมาย นายมงคล พลายชมพูนุท ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอไทรงาม รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการ สกร.จังหวัดกำแพงเพชร พร้อมด้วย บุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ 7 ธันวาคม 2566 โดยมี นายชาธิป รุจนเสรี ผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธานฯ ณ ศาลาการเปรียญวัดนาควัชรโสภณ พระอารามหลวง ต.ในเมือง อ.เมืองกำแพงเพชร จ.กำแพงเพชร
ด้วยจังหวัดกำแพงเพชร กำหนดจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้ากิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เนื่องในวันคล้ายวันประสูติ 7 ธันวาคม 2566 เพื่อให้พสกนิกรทุกหมู่เหล่าได้แสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์และน้อมถวายพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ในวันพฤหัสบดีที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 15.00 น. ณ ศาลาการเปรียญวัดนาควัชรโสภณ พระอารามหลวง ต.ในเมือง อ.เมืองกำแพงเพชร จ.กำแพงเพชร //ข่าว : พิมพ์พจี พันธุ์ชัย PR.สกร.กพ.