ร่วมพิธีเปิดโครงการตลาดนัดผลิตภัณฑ์ “คุกยิ้ม” และพิธีเปิดกิจกรรมเกี่ยวข้าว “ดำนาปลูกข้าวเพื่อวันแม่และเก็บเกี่ยวเพื่อวันพ่อ”
วันที่ 1 ธันวาคม 2566 ว่าที่ พ.ต.ดำริห์ ติยะวัฒน์ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดกำแพงเพชร พร้อมบุคลากรในสังกัด พร้อมใจร่วมพิธีเปิดโครงการตลาดนัดผลิตภัณฑ์ราชทัณฑ์ “คุกยิ้ม” และพิธีเปิดกิจกรรมเกี่ยวข้าวเพื่อขับเคลื่อนโครงการพระราชทานในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โครงการโคกหนองนาแห่งน้ำใจและความหวัง กรมราชทัณฑ์ “ดำนาปลูกข้าวเพื่อวันแม่และเก็บเกี่ยวเพื่อวันพ่อ”
ด้วยเรือนจำกลางกำแพงเพชร กำหนดจัดโครงการตลาดนัดผลิตภัณฑ์ราชทัณฑ์ “คุกยิ้ม” เพื่อนำผลิตภัณฑ์ที่ได้จากการฝึกวิชาชีพผู้ต้องขัง เปิดแสดงและจำหน่ายเพื่อเป็นของขวัญให้กับประชาชนทั่วไป ระหว่างวันที่ 1 – 8 ธันวาคม 2566 ณ บริเวณ ด้านหน้า 144 Smile cafe และมีกำหนดดำเนินการเพื่อขับเคลื่อนโครงการพระราชทานในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว “โครงการโคกหนองนา แห่งน้ำใจ และความหวัง กรมราชทัณฑ์” “ดำนำปลูกข้าวเพื่อวันแม่และเก็บเกี่ยวเพื่อวันพ่อ. ประจำปี 2566 มีกำหนดเก็บเกี่ยวผลผลิต ในวันศุกร์ที่ 1 ธันวาคม 2566 ณ แปลงนาโคกหนองนา เรือนจำชั่วคราวแม่ระกา ด้านหลังเรือนจำกลางกำแพงเพชร และพิธีเปิดกิจกรรมเกี่ยวข้าวเพื่อขับเคลื่อนโครงการพระราชทานในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โครงการโคกหนองนาแห่งน้ำใจและความหวัง กรมราชทัณฑ์ “ดำนาปลูกข้าวเพื่อวันแม่และเก็บเกี่ยวเพื่อวันพ่อ”
ในการนี้ สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดกำแพงเพชร โดย ว่าที่ พ.ต.ดำริห์ ติยะวัฒน์ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดกำแพงเพชร พร้อมบุคลากรในสังกัด พร้อมใจร่วมพิธีเปิดโครงการตลาดนัดผลิตภัณฑ์ราชทัณฑ์ “คุกยิ้ม” และพิธีเปิดกิจกรรมเกี่ยวข้าวเพื่อขับเคลื่อนโครงการพระราชทานในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โครงการโคกหนองนาแห่งน้ำใจและความหวัง กรมราชทัณฑ์ “ดำนาปลูกข้าวเพื่อวันแม่และเก็บเกี่ยวเพื่อวันพ่อ” โดยมี นายบุญช่วย หอมยามเย็น รองผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธานเปิดโครงการและกิจกรรมดังกล่าว ณ เรือนจำกลางกำแพงเพชร