สกร.จังหวัดกำแพงเพชร พร้อมใจ ร่วมพิธีเปิดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. จังหวัดกำแพงเพชร และร่วมโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน จังหวัดกำแพงเพชร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566
วันที่ 18 พฤษภาคม 2566 สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดกำแพงเพชร โดยว่าที่ พ.ต.ดำริห์ ติยะวัฒน์ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดกำแพงเพชร มอบหมายนางดุจเดือน คำวัง รองผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดกำแพงเพชร พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด เข้าร่วมพิธีเปิดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. จังหวัดกำแพงเพชร และร่วมโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน จังหวัดกำแพงเพชร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 และร่วม ณ วัดกุฎิการาม หมู่ที่ 10 ตำบลพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร
วันที่ 18 พฤษภาคม 2566 จังหวัดกำแพงเพชร กำหนดจัดกิจกรรมหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.พว.จังหวัดกำแพงเพชร และกำหนดดำเนินโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน” โดยมีนายชาธิป รุจนเสรี ผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธาน ณ วัดกุฎิการาม หมู่ที่ 10 ตำบลพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร
ทั้งนี้ มอบหมายให้ศูนย์ส่งเสริมกาเรียนรู้อำเภอพรานกระต่าย นำทีมข้าราชการและบุคลากรในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. จังหวัดกำแพงเพชร และโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน จังหวัดกำแพงเพชร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอพรานกระต่าย ได้นำทีมบุคลากรเข้าร่วมพร้อมร่วมกันจัดกิจกรรม ต่าง ๆ อาทิ เช่น กิจกรรมส่งเสริมการอ่าน โดยรถโมบายเคลื่อนที่จังหวัดกำแพงเพชรแจกหนังสือฟรีให้กับประชาชน และจัดหลักสูตรอาชีพระยะสั้นการทำน้ำลำไย และการทำขนมเทียน เป็นต้น โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมและให้บริการแก่ประชาชนในพื้นที่ที่เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ณ วัดกุฎิการาม หมู่ที่ 10 ตำบลพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร //ข่าว : นางสาวพิมพ์พจี พันธุ์ชัย PR.สกร.จังหวัดกำแพงเพชร