N-NETครั้งที่2ปีการศึกษา2565
วันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2566 ศูนย์การศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยอำเภอปางศิลาทอง นำโดยนายภานพ มุสิกะปาน ตำแหน่งผู้อำนวยการ กศน.อำเภอปางศิลาทอง และข้าราชการครู ได้ดำเนินการจัดสอบทางการศึกษาระดับชาติ (N-NET) ครั้งที่ 2 ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมีคณะนิเทศจากสำนักงาน กศน.จังหวัดกำแพงเพชร มาตรวจเยี่ยมสนามสอบ ณ โรงเรียนอนุบาลปางศิลาทอง มีจำนวนนักศึกษา ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น จำนวน 27 คน ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย 29 คน