วันที่ 13 มกราคม 2566 โครงการส่งเสริมการอ่าน กศน.อำเภอคลองขลุง ปันความรู้สู่ชุมชน ประจำปีงบประมาณ 2566 ตำบลวังบัว
วันที่ 13 มกราคม 2566 นายมงคล พลายชมพูนุท ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอไทรงาม รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอคลองขลุง มอบหมายให้ นางสาวโยทะกา ปู่เณรน้อย ครูผู้ช่วย นางสาวสะสิณา จันทร์มณี บรรณารักษ์ห้องสมุดประชาชนอำเภอคลองขลุง และนายจันทรทศ ศรีมารักษ์ ครู กศน.ตำบลวังบัว นำกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน ในโครงการส่งเสริมการอ่าน กศน.อำเภอคลองขลุง ปันความรู้สู่ชุมชน ประจำปีงบประมาณ 2566 ไปจัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน ณ โรงเรียนวัดแสงอุทัย ตำบลวังบัว เพื่อเป็นการส่งเสริมการอ่านให่้กับเด็กนักเรียนได้ตระหนักถึงความสำคัญของการอ่านและการเรียนรู้ พัฒนาทักษะทางด้านการอ่าน